Tíìlì rọ́bà aládàpọ̀ ti ń di ohun tó gbajúmọ̀ síi láàrín àwọn onílé àti àwọn oníṣòwò nítorí agbára ìfaradà rẹ̀ tó dára jù, ìdínkù ìjayà àti ìtùnú ẹsẹ̀. Ó lè bá gbogbo onírúurú ìgbòkègbodò ara mu, láti Cardio, HIIT, ìlera ara tó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ àti gbígbé ara sókè àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Báwo ni ilẹ̀ rọ́bà ilé ṣe yẹ kí ó nípọn tó?
Ó dá lórí àwọn iṣẹ́ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tí o fẹ́ ṣe.
Rọ́bà rọ́bà dára fún ìdánrawò iṣẹ́, àwọn ìdánrawò ọkàn, Yoga, Pilates, àti irú gbogbo ètò ìpakà ilẹ̀ ìdánrawò. Lọ́pọ̀ ìgbà, ìwọ̀n 6mm sí 8mm yóò dára tó fún àwọn ìgbòkègbodò wọ̀nyí. Pípọ̀ tí ó ga ju 10mm tàbí 12mm ti rọ́bà róbà yẹ fún ìdánrawò agbára ọ̀fẹ́.
Tí o bá fẹ́ ṣe ìgbéga pẹ̀lú àwọn ohun èlò ìwúwo, àwọn adaṣe gbígbé ẹrù, àti àwọn adaṣe deadlift, nígbà náà o nílò ilẹ̀ rọ́bà tó lágbára jù, bíi tile rọ́bà 20mm. Yíyan àwọn tile rọ́bà tó nípọn ní 30mm tàbí 40mm lè rí i dájú pé ilẹ̀ rẹ yẹ fún gbogbo onírúurú ìgbòkègbodò.
Àǹfààní: Ó ń dènà ìfúnpá, ó ń dènà ìyọ́, ó ń dènà wíwọ, ó ń gba ohun àti pé ó ń dènà ẹ̀rù, ó rọrùn láti fi sori ẹrọ àti láti tọ́jú rẹ̀, ó rọrùn láti ṣe àtúnlo, ó rọrùn láti lò fún àyíká, ó ṣeé tún lò.