Láti ìgbà tí wọ́n ti dá kẹ̀kẹ́ náà sílẹ̀, àwọn kẹ̀kẹ́ ìdánrawò ti di ohun tí ó wọ́pọ̀, wọ́n sì ti di ohun èlò ìdánrawò tí a gbọ́dọ̀ ní fún àwọn ilé ìdánrawò. Ó tún jẹ́ ohun èlò ìdánrawò tí ó wà ní ipò kejì nínú lílo ìdánrawò ilé. Ọ̀pọ̀ ènìyàn ló ń lo kẹ̀kẹ́ ìdánrawò láti ṣe ìdánrawò. Ó jẹ́ ohun èlò tí ó dára jùlọ láti borí àrùn ọkàn. Ọ̀kan, ìdánrawò kẹ̀kẹ́ déédéé lè mú kí iṣẹ́ ọkàn àwọn akẹ́rù gùn sí i, kí ó mú kí ẹ̀jẹ̀ máa ṣàn káàkiri, kí ó rí i dájú pé atẹ́gùn tó wà fún ọpọlọ wà, kí ó sì jẹ́ kí ọpọlọ wà ní ipò tí ó túbọ̀ ń ṣiṣẹ́. Dídárawò kẹ̀kẹ́ tún lè dènà ẹ̀jẹ̀ ríru gíga, ìṣànra, àti líle àwọn iṣan ara, kí ó sì mú kí egungun lágbára, nígbà míìrán ó lè mú kí ó ṣiṣẹ́ ju oògùn lọ.
A pín àwọn kẹ̀kẹ́ ìdánrawò MND sí àwọn kẹ̀kẹ́ ìdánrawò tí ó dúró ṣinṣin, èyí tí ó lè ṣàtúnṣe agbára (agbára) nígbà ìdánrawò àti ní ipa ìlera, nítorí náà àwọn ènìyàn máa ń pè é ní kẹ̀kẹ́ ìdánrawò. Àwọn kẹ̀kẹ́ ìdánrawò jẹ́ ohun èlò ìdánrawò aerobic tí ó wọ́pọ̀ (ní ìbámu pẹ̀lú ohun èlò ìdánrawò anaerobic) tí ó ń ṣe àfarawé eré ìdánrawò níta gbangba, a sì tún mọ̀ wọ́n sí ohun èlò ìdánrawò cardioviscular. Ó lè mú ara ara sunwọ̀n síi. Dájúdájú, jíjẹ ọ̀rá tún wà, àti jíjẹ ọ̀rá fún ìgbà pípẹ́ yóò ní ipa pípadánù ìwúwo. Láti ojú ìwòye ọ̀nà àtúnṣe resistance ti kẹ̀kẹ́ ìdánrawò, àwọn kẹ̀kẹ́ ìdánrawò tí ó wà ní ọjà lọ́wọ́lọ́wọ́ ní àwọn kẹ̀kẹ́ ìdánrawò tí a ń ṣàkóso tí ó gbajúmọ̀ (tí a tún pín sí ìṣàkóso oofa inú àti òde gẹ́gẹ́ bí ìṣètò flywheel). Kẹ̀kẹ́ ìdánrawò tí ó lọ́gbọ́n tí ó sì jẹ́ ti àyíká.
Lílo kẹ̀kẹ́ ìdánrawò pẹ̀lú kẹ̀kẹ́ ìdánrawò tí a ń lò fún iṣẹ́ ajé, gígun kẹ̀kẹ́ déédéé, lè mú kí iṣẹ́ ọkàn rẹ gbòòrò sí i. Bí bẹ́ẹ̀ kọ́, àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀ yóò di tín-ín-rín, ọkàn yóò di aláìlera sí i, nígbà tí ọjọ́ ogbó bá sì dé, ìwọ yóò ní ìrírí àwọn ìṣòro tí ó ń mú wá, lẹ́yìn náà ìwọ yóò wá mọ̀ bí gígun kẹ̀kẹ́ ṣe péye tó. Gígun kẹ̀kẹ́ jẹ́ eré ìdánrawò tí ó nílò atẹ́gùn púpọ̀, gígun kẹ̀kẹ́ sì tún lè dènà ẹ̀jẹ̀ gíga, nígbà míìrán ó dára ju oògùn lọ. Ó tún ń dènà ìṣànra, líle àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀, ó sì ń fún egungun lágbára. Gígun kẹ̀kẹ́ ń gbà ọ́ lọ́wọ́ lílo oògùn láti tọ́jú ìlera rẹ, kò sì ní ṣe ọ́ ní ibi kankan.
Àṣà ìtajà MND FITNESS ń gbé ìgbésí ayé aláápọn, aláápọn àti pínpín lárugẹ, ó sì ti pinnu láti ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ohun èlò ìlera ìṣòwò tí ó ní “ailewu àti ìlera”.